Damuwar samun karin kilo a lokacin Kirsimeti abu ne mai maimaitawa ga mutane da yawa., musamman tare da zuwan waɗannan kwanakin cike da taron dangi, abinci mai yawa da kayan zaki masu jaraba. Koyaya, ba dole ba ne ku daina jin daɗi! Koyi yadda ake daidaita al'adunku da kiyaye rayuwa mai kyau yayin da kuke ci gaba da cin gajiyar bukukuwan.
Ji daɗin bukukuwan amma cikin matsakaici
Kirsimeti lokaci ne don jin daɗi, shakatawa da raba tare da ƙaunatattunku. Wannan lokacin kuma na iya zama cikakkiyar dama don karya al'amuran lafiya, amma yana da mahimmanci a tuna da hakan jin daɗin bukukuwan ba yana nufin rashin kula da jin daɗin ku ba. Kuna iya jin daɗin abinci masu daɗi waɗanda waɗannan kwanakin ke bayarwa, idan dai kun yi shi cikin matsakaici.
Kada ku tsaya a kan kujera: Kula da salon rayuwa
Sa’ad da muka yi tunani game da Kirsimati, yana da sauƙi mu yi tunanin kwanakin hutu a gaban talabijin ko kuma tsawon sa’o’i bayan cin abincin dare. Wannan, tare da babban adadin kuzari, zai iya haifar da karuwar nauyi. Yana da mahimmanci a ci gaba da motsi ko da a cikin wadannan kwanaki. Idan kun yanke shawarar yin hutu daga dakin motsa jiki, kar ku manta cewa yin yawo kuma babban zaɓi ne. Kawai tare da Minti 30 na tafiya kullum Kuna iya taimakawa jikin ku ya kasance mai aiki kuma kuyi amfani da adadin kuzari da aka cinye.
Bugu da ƙari, ayyuka kamar share tebur, taimakawa a cikin dafa abinci ko fita don siyan kyaututtuka na iya samun ƙarin maki. Idan kana da dabba, yi amfani da damar yin tafiya mai tsawo; Za su gode maka da jikinka ma..
Ku ci komai, amma a cikin adadi mai sarrafawa
Ɗaya daga cikin manyan asirin don kula da nauyi a lokacin Kirsimeti shine kada ku hana kanku abinci da yawa, amma sarrafa rabo. Kuna iya gwada duk jita-jita a lokacin bukukuwan Kirsimeti da abincin dare, amma gwada kada ku maimaita kuma ku guje wa babban rabo. Wannan yana taimaka muku jin daɗin daɗin ɗanɗano ta hanyar daidaitacce kuma kar ku cika jiki da shi karin adadin kuzari.
Daidaita girke-girke: Dafa lafiya
Ko a matsayin mai masauki ko baƙo, zaɓin girke-girke masu lafiya na iya yin duk bambanci. Maimakon soya abinci, la'akari da dafa shi gasa ko gasasshen. Gabatar da kayan ado na kayan lambu kamar salads ko creams shima yana taimakawa wajen daidaita abinci.
Don sunadaran, zaɓi kifaye, kifin shesa da nama maras kyau. Amma game da kayan zaki, gwada girke-girke masu sauƙi tare da ƙananan abun ciki na sukari; misali, biredi na gida da aka yi da kayan zaki na halitta ko 'ya'yan itace a matsayin babban tushe.
Kar ki zo teburin da yunwa
Ɗayan maɓalli don guje wa cin abinci mai yawa shine kada a zauna a teburin da yunwa fiye da kima. Cin abinci mai kyau kafin cin abinci na yau da kullun na iya taimaka muku sarrafa sha'awar ci. Ƙananan ƙwaya ko ɗan 'ya'yan itace Suna iya zama kyakkyawan zaɓi.
Bugu da ƙari, shan gilashin ruwa kafin cin abinci kuma zai iya taimaka maka ka ji koshi, rage yawan abincin da kake ci yayin cin abinci.
Ku ɗanɗani kowane cizo: Cin abinci a hankali shine mabuɗin
Wani dabara mai mahimmanci shine ku ci sannu a hankali don jin daɗin kowane cizo kuma a ba wa kwakwalwa lokaci don karɓar sigina na gamsuwa. Wannan ba kawai yana inganta narkewa ba, amma kuma zai ba ku damar sarrafa yawan adadin da kuke sha. Bayan abincin dare, don haka al'ada a Kirsimeti, shine lokacin da ya dace don amfani da wannan fasaha a aikace.
Bugu da ƙari, kula da abin da kuke ci, ba tare da ɓarna kamar wayar salula ko talabijin ba, zai iya taimaka muku sanin zaɓinku da zaɓinku. guji wuce haddi.
Ruwan ruwa da matsakaicin shan barasa
A lokacin bukukuwa, yana da sauƙi a yi watsi da ruwa mai kyau ta hanyar ba da fifiko ga giya ko abin sha. Koyaushe tuna samun ruwa a hannu kuma ku sha akai-akai don kiyaye jikinka ruwa. Bugu da ƙari kuma, yin amfani da barasa ba kawai zai guje wa amfani da adadin kuzari mara amfani ba, amma zai inganta lafiyar ku gaba ɗaya.
Tsara da tsara Kirsimeti mafi koshin lafiya
Tsara menus da yin lissafin siyayya na iya zama mabuɗin don guje wa wuce gona da iri. Ba da fifiko ga sabo, mai ƙarancin mai, abinci mai wadataccen abinci mai gina jiki. Gabatar da citrus, 'ya'yan itatuwa na yanayi kamar abarba da kayan lambu kamar artichoke ko seleri na iya taimaka maka kula da daidaituwa.
Ka tuna cewa jin daɗin Kirsimeti ba shi da sabani da kula da kanka. Tare da ɗan hankali da tsarawa, yana yiwuwa a kula da halayenmu masu kyau kuma fara sabuwar shekara jin daɗin kanku. Nemo ma'auni kuma ku yi mafi kyawun waɗannan bukukuwan.