Yayin da ƙarshen shekarar makaranta ke gabatowa, an fara ƙidayar hutun da yara ke jira da yawa. Watanni uku cike da damar yin nishaɗi da ayyukan da, duk da haka, na iya zama ciwon kai ga iyaye maza da mata waɗanda ke buƙatar daidaita nauyin aikinsu tare da lokacin hutu na 'ya'yansu.
Duk da abin da ake iya gani, yawancin iyaye ba su da yiwuwar jin daɗin duk kwanakin hutu don dacewa da kalandar makaranta na yara, wanda ke nufin cewa babu makawa dole ne su nemi mafita mai amfani da fasaha don cin gajiyar lokaci samuwa ba tare da sakaci da wajibai.
Kalubalen hutu na bazara
Ga yara, hutu suna daidai da karya, cire haɗin daga makaranta da lokatai don bincika su kerawa kuma suna jin daɗin ayyukan da ba sa yi a cikin sauran shekara. Koyaya, ga iyaye masu aiki, yana iya zama lokaci mai girma damuwa. Daidaita jadawalin, neman hanyoyin tattalin arziki da ayyukan tsarawa ya zama mahimmanci don hana wannan lokacin zama mafi rikitarwa fiye da larura.
Ɗaya daga cikin mahimman maɓalli don samun nasarar magance wannan ƙalubalen yana cikin gaba shiri da kuma ci gaba da sadarwa tare da yara, ba su damar sanin abin da za su iya tsammani a lokacin bazara.
Zaɓuɓɓuka da shawarwari don daidaita aiki da hutun makaranta
Idan ba ku san yadda ake mu'amala da hutun makaranta yayin aiki ba, ga dabaru daban-daban don sa wannan lokacin ya fi dacewa ga duk membobin iyali:
- Makarantun bazara da sansani: Waɗannan zaɓuɓɓukan suna da kyau ga iyaye waɗanda ke neman rufe jadawalin makaranta na yau da kullun tare da ayyukan kulawa. Ƙari ga tsara yaranku, suna ƙarfafa su jama'a da kuma ba su dama su koyi sababbin ƙwarewa.
- Taimako daga 'yan uwa: Yin magana da kakanni, kawu, ko wasu amintattun dangi zai iya zama mafita mai kyau. Za su iya kula da yara a wasu sa'o'i, wanda ke rage yawan load na iyaye da kuma karfafa dangantakar iyali.
- Ƙungiyar ma'aurata: Haɓaka ranakun hutu tare da abokin tarayya wani abu ne da iyalai da yawa ke amfani da su. Canjin ranakun hutu zai ba ku damar ɗaukar ƙarin lokaci ba tare da yin amfani da su ba na uku.
- Yin aiki ta wayar tarho tare da sassauƙa: Idan kamfanin ku ya ba da izini, yin aiki daga gida na iya zama a kyakkyawan bayani. Koyaushe kuna iya kafa fayyace jadawali kuma ku bayyana wa yara mahimmancin mutunta lokutan aikin ku.
Daidaita ayyukan daidai da shekarun yara
Yana da muhimmanci a yi la'akari da bukatun y abubuwan da ake so na yara, saboda wannan na iya yin kowane bambanci wajen zaɓar ayyukan da suka fi dacewa da su:
- Ga yara ƙanana: Wasannin azanci da ƙirƙira a gida, kamar zane-zane ko tubalan gini, babban zaɓi ne. Hakanan zaka iya nemo cibiyoyin kula da rana ko gogaggun masu ba da kulawa don mafi tsananin kwanakin aiki.
- Ga yara masu zuwa makaranta: Wasannin wasan kwaikwayo, kiɗa ko sansanonin fasaha, da kuma taron bita da gundumomi da cibiyoyin al'umma suka shirya, na iya zama babban madadin.
- Ga matasa: Ƙarin ayyuka masu zaman kansu, kamar azuzuwan bazara ko aikin sa kai, sun dace don sanya su shagaltu da haɓaka su ci gaba na sirri
Sassaucin aiki da zaɓuɓɓukan jama'a
Wasu al'ummomi masu cin gashin kansu a Spain suna ba da tallafi da rangwame akan ayyukan bazara ga iyalai masu matsalolin tattalin arziki. Irin wannan taimako na iya haɗawa da rangwamen kuɗi a makarantun rani ko sansanonin da ƙananan hukumomi ke gudanarwa. Don samun dama ga waɗannan zaɓuɓɓuka, yana da mahimmanci don tabbatar da buƙatun a kowane wuri da ƙaddamar da aikace-aikace tare da jira.
Muhimmancin lokacin inganci
Abu mafi mahimmanci shine ku daraja lokacin da kuke ciyarwa tare da yaranku a lokacin hutu. Shirya ayyukan iyali waɗanda ba sa buƙatar kasafin kuɗi mai yawa, kamar hawan keke, fikinik a wurin shakatawa, ko wasan dare a gida. Waɗannan abubuwan ba wai kawai suna ƙarfafa dangantakar iyali ba, har ma suna haifar da tunanin da ba za a manta da su ba.
Ka tuna cewa hutu ba dole ba ne ya zama cikakke ko cike da ayyuka akai-akai. Wani lokaci kawai raba lokacin shiru na iya zama mafi ma'ana fiye da kowane faffadan tsari. Tare da ɗan ƙungiya kuma kerawa, wannan lokacin rani na iya zama dama ta musamman don jin daɗi tare da iyali.